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Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku 10 

Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo 

 

 

1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11- 20 APRILI, 2023 NA 

MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 21-30 APRILI, 2023. 

1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MFUMO WA MVUA KWA 

TAREHE 11-20 APRILI, 2023. 

Katika dekadi hii, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo katika kizio cha Kusini mwa dunia (St. 

Helena na Mascarene) ilikua na mabadiliko kidogo wakati ile iliyopo katika kizio cha Kaskazini mwa 

dunia (Azore na Siberia) ilipunguwa nguvu. Hali hii iliuruhusu Ukanda mvua (ITCZ) kuendelea 

kusalia katika maeneo yaliyoko kaskazini mwa nchi yetu. Joto  la bahari katika eneo la kusini- 

magharibi mwa bahari ya Hindi lilikua la juu kidogo ya wastani  hali iliyopelekea hewa yenye 

unyevunyevu kuvuma kutokea baharini kuelekea ukanda wa pwani. Joto la bahari la eneo la tropiki ya 

kati ya bahari ya Pacific lilikua la wastani. Joto la bahari la mashariki mwa bahari ya Atlantic (pwani 

ya Angola) lilikua la juu ya wastanina hivyo kuwa na mchango hafifu katika kusafirisha upepo wenye 

unyevunyevu kutoka misitu ya Congo kuelekea maeneo ya magharibi mwa nchi. 

1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11-20 APRILI, 2023. 

Viashiria vilivyotajwa hapo juu vilipelekea kuwepo kwa vipindi vya mvua zilizoambatana na ngurumo za radi 

katika maeneo ya ukanda wa Ziwa Viktoria, magharibi, maeneo ya nyanda za juu kusini-magharibi na maeneo 

ya ukanda wa pwani. Maeneo ya kati na nyanda za juu kaskazini-mashariki yalipata mvua nyepesi hadi mvua 

za wastani. 

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 21-30 APRILI, 2023. 

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 21- 30 APRILI, 2023. 

Katika dekadi hii, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo katika kizio cha Kusini mwa dunia (St. 

Helena na Mascarene) inatarajiwa kuwa na mabadiliko kidogo wakati ile iliyopo katika kizio cha 
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Kaskazini mwa dunia (Azore na Siberia) inatarajiwa kupunguwa nguvu. Hali hii iliuruhusu Ukanda 

mvua (ITCZ) kuendelea kusalia katika maeneo yaliyoko kaskazini mwa nchi yetu. Joto  la bahari katika 

eneo la kusini- magharibi mwa bahari ya Hindi linatarajiwa kuwa la juu kidogo ya wastani, hali 

inayotarajiwa kuendelea kuruhusu  upepo wenye unyevunyevu kuvuma kutoka baharini kuelekea 

maeneo ya pwani ya nchi yetu. Katika eneo la tropiki ya kati ya bahari ya Pacific joto la bahari 

linatarajiwa kuwa la juu ya wastani, hali hii itasaidia katika kuimarisha mifumo isababishayo mvua 

katika baadhi ya maeneo nchini. Kwa upande mwengine, joto la bahari mashariki mwa bahari ya 

Atlantic (pwani ya Angola) linatarajiwa kuwa la juu ya wastani na hivyo kuwa na mchango hafifu 

katika kusafirisha upepo wenye unyevunyevu kuvuma kutoka misitu ya Congo kuelekea maeneo ya 

magharibi mwa nchi.  

2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE 11-20 APRILI, 2023. 

Kanda ya ziwa Viktoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na Mara): Mvua 

na ngurumo za radi zinatarajiwa. 

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro): Mvua na 

ngurumo za radi zinatarajiwa. 

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na Dar es 

Salaam pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Mvua zinazoambata na ngurumo za radi 

zinatarajiwa kwa baadhi ya maeneo. 

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Mvua na ngurumo za radi 

zinatarajiwa. 

Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi 

zinatarajiwa. 

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na Iringa): Mvua 

na ngurumo za radi zinatarajiwa. 

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Mvua na ngurumo za radi zinatarajiwa kwa baadhi 

ya maeneo. 

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Mvua na ngurumo za 
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radi kwa baadhi ya maeneo zinatarajiwa. 

Imetolewa na; 

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA 
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